27/03/2024 13:43
.
Chiều 03/6, Hội đồng xét tặng giải thưởng môi trường tỉnh Quảng Ngãi đã tổ chức trao Giải thưởng môi trường tỉnh Quảng Ngãi năm 2024 cho các tổ chức, cá nhân, cộng đồng có thành tích xuất sắc trong công tác bảo vệ môi trường. Theo đó, Giải thưởng môi trường năm 2024 trên địa bàn tỉnh Quảng Ngãi được trao cho 04 tập thể, 01 cá nhân và 01 cộng đồng; cụ thể về tổ chức, Giải thưởng môi trường được trao cho Công ty TNHH Doosan Enerbiliry Việt Nam, Công ty TNHH Hoya Lens - Chi nhánh Quảng Ngãi, Công ty TNHH Điện tử Sumida Quảng Ngãi và Hội Nông dân huyện Bình Sơn; về cá nhân, Giải thưởng môi trường được trao cho ông Nguyễn Quân tại thôn 3, xã Nghĩa Lâm, huyện Tư Nghĩa, tỉnh Quảng Ngãi; về cộng đồng, Hội yêu rác Quảng Ngãi - Chùa Đức Lân xã Đức Lợi, huyện Mộ Đức, tỉnh Quảng Ngãi vinh dự được nhận Giải thưởng môi trường năm 2024.
Giải thưởng Bảo vệ môi trường tỉnh Quảng Ngãi là Giải thưởng của Chủ tịch UBND tỉnh Quảng Ngãi trao tặng cho các tổ chức, cá nhân và cộng đồng có thành tích xuất sắc trong sự nghiệp bảo vệ môi trường, góp phần tích cực vào sự nghiệp bảo vệ môi trên địa bàn tỉnh. Trong tổng số 04 tổ chức được Giải thưởng môi trường tỉnh Quảng Ngãi năm 2024 có 03 doanh nghiệp FDI đang hoạt động tại KKT Dung Quất, KCN VSIP và KCN Tịnh Phong. Các doanh nghiệp này trong quá trình hoạt động đã tuân thủ đầy đủ các quy định pháp luật về bảo vệ môi trường, có các hoạt động tích cực trong công tác tuyền truyền, vận động công nhân, người lao động và cộng đồng góp phần tích cực vào sự nghiệp bảo vệ môi trường.
Vũ Bảo
Trao giải thưởng Môi trường cho các tổ chức
Trao giải thưởng cho cá nhân, cộng đồng
Lãnh đạo Công ty TNHH Điện tử Sumida chụp hình lưu niệm cùng với Lãnh đạo Sở Tài nguyên và Môi trường
Đang truy cập: -
Tổng số lượt xem: -
Bản quyền thuộc về Ban Quản Lý KKT Dung Quất và các KCN Quảng Ngãi | Cổng thông tin điện tử Quảng Ngãi
Cơ quan chủ quản: Ban Quản Lý KKT Dung Quất Và các KCN Quảng Ngãi.